Ƙungiya Ta Nemi ECOWAS Ta Ɗauki Hausa A Matsayin Harshe Na Kasuwanci

Shugaban shirya bikin Ranar Hausa ta Duniya (World Hausa Day), Abdulbaqi Jari, ya yi kira ga Ƙungiyar Tattalin Arzikin Ƙasashen Yammacin Afirka (ECOWAS) da ta ɗauki Hausa a matsayin harshe na kasuwanci da hulɗar zamantakewa a ƙasar baki ɗaya.

Jari ya bayyana hakan ne a taron manema labarai kafin bikin bana na Ranar Hausa ta Duniya da za a gudanar ranar Talata, 26 ga Agusta, 2025, a fadar Sarkin Daura. Ya ce amfani da Hausa zai ƙarfafa harkokin kasuwanci da haɗin kan al’ummomin Yammacin Afirka.

Ya kuma ce Hausa na da cikakken matsayi saboda yaduwar sa a ƙasashen Afirka fiye da 25, don haka zai iya zama harshen haɗin kai da cinikayya.

Jari ya bukaci gwamnatin tarayya ta amince da Hausa a matsayin harshe na ƙasa a Najeriya, yana mai cewa Hausa ta zama harshen Afirka mafi yaduwa kuma ta shiga cikin harsuna 11 da aka fi magana da su a duniya.


Popular posts from this blog

Juyin Mulki Na Ci Gaba A Benin Republic, Sojoji Sun Kai Hari Gidan Shugaba Talon, Sun Kwace Talabijin Na Ƙasa.

Malema Ya Nemi Shugaban Ɗaya, Kuɗi Ɗaya Da Afirka Ba Tare Da Iyaka Ba

Uganda: Zaben ‘Yan Uwa a Majalisar Dokoki Na Kara Karbuwa Al’umma Sun Mayar da Siyasa Gado?